Jump to content

VIỆT NAM/VIETNAMESE (hãy đọc bài đầu tiên)

epidemic

Recommended Posts

Đây là topic bàn luận về uTorrent bằng tiếng Việt Nam mọi vấn đề ,khúc mắc về uTorrent bạn có thể hỏi tại đây

________________________________________________________________________________

CHÚ Ý:Đây là Topic về chuyển uTorrent sang Tiếng Việt mọi thắc mắc về dịch thuật xin gửi tại đây

http://forum.utorrent.com/viewtopic.php?id=38476

• 2 weeks later...

nếu bạn muốn giúp thì có thể tìm lỗi hộ mình hoặc liên lạc với Firon và xin gia tham gia dịch

mình xin tham gia khi chưa có ai làm cả nên mình không biết giờ còn được không bạn cứ thử

bác ơi, u torrent của em lạ lắm. Đột nhiên chỗ Status bar nó có thông báo "Giới hạn tốc độ tải về" , và tốc độ tải về ko thể nào vượt quá 20 KB/s(seed: 186, Peer: 262, quá dư sức). Bình thường tốc độ tải về tối đa của em là 170 KB/s lận. Em ko hiểu, mới bị ngày hum qua thôi. Giúp em tí nha. :(

• 2 weeks later...

giống hồi đầu mình mới tìm được cách chạy torrent

giờ mình chả biết dùng Utorrent để lấy cái gì nữa

lần sau muốn hỏi gì thì vào đây hỏi dừng tiện thể post bài bên Translations

Ở Việt Nam chưa có vụ chặn P2p đầu cứ vô tư mà chạy

Èo, xin lỗi hén, bữa sau ko post bậy nữa ^^!

Mình thì mê phim với nhạc nên luôn có cái để lấy, à game nữa chứ ^^! chắc phải dồn tiền để mở quán đĩa thôi ^^!, cứ tải game về bán đều đều thế này mau giàu ^^!, hi vọng luật bản quyền nó chừa Việt Nam ra hè hè.

• 2 weeks later...
  • 3 months later...
  • 2 weeks later...

Hờ, chỉ số Ratio đó có là tỉ lệ upload/download tức là thể hiện tỉ lệ cho và nhận của bạn với cộng đồng. Nếu bạn chỉ download (nhận) thì tỉ lệ này tất nhiên sẽ rất thấp. Bạn upload (cho) nhiều thì chắc chắn tỉ lệ sẽ rất cao. Nhưng thế giới cộng đồng rất công bằng, bạn lấy của người ta thì bạn cũng phải cho lại vì thế tỉ lệ này chẳng bao giờ = 0 đâu ^^! Và nếu bạn chỉ cho mà không nhận thì chỉ số này sẽ hiển thị ký hiệu vô cực, bạn là một người rất hào phóng ^^!. Vậy, để tăng ratio ko có cách nào khác hơn là bạn phải cho nhiều hơn nhận, upload nhiều hơn download, tức là đừng giới hạn băng thông tải lên của bạn ^^!

p/s: Nếu bạn sẵn lòng cho (upload) mà ko ai muốn nhận thì ký hiệu vẫn là vô cực, bạn vẫn là ng hào phóng ^^!, triết lý torrent là vậy, hi hi!

• 2 months later...

Bạn đọc bài về mở port ở đâu vậy? Chỉ mình với :D

Thật ra thì tốc độ tải về còn phụ thuộc vào băng thông của bạn nữa. Cho dù tốc độ lý thuyết có thể rất cao, nhưng nếu băng thông của bạn hơi hạn hẹp thì tốc độ chẳng thể khá lên được. Lấy trường hợp của mình làm ví dụ. 1 torrent với khoảng 9.000 seed thì tốc độ tải về theo lý thuyết có thể lên cao ngất trời, nhưng băng thông tải về tối đa của mình khi đăng ký dịch vụ với ISP chỉ đc tối đa 200 KB/s vì thế tốc độ tối đa mình tải về cũng chỉ dao động trong khoảng 180~190 KB/s là tối đa rồi. Híc.

Một nguyên nhân nữa là chất lượng seed ko đc tốt, khó tiếp cận. Ví dụ như mình down bộ Yu gi Oh! gần 33Gb với khoảng 57 seed và hơn 500 leech số lượng peer như vậy đã là khá tốt. Vậy mà tốc độ tải về không hiểu sao chỉ vào tầm 80~100 KB/s :(

• 1 month later...
  • 2 years later...
  • 1 month later...

hey , xin chào mọi người , mình có thắc mắc nhờ giải đáp , hôm trước lỡ tắt cái bảng thông báo trước khi down nên giờ nó cứ chuyển vào ổ C , giờ mình muốn bật lại bảng thông báo trước khi down 1 link thì làm thế nào , xin chỉ giúp với nhé

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...